รายละเอียดสินค้า
สถานที่กำเนิด: เดนมาร์ก
ชื่อแบรนด์: PR
ได้รับการรับรอง: CO
หมายเลขรุ่น: พีอาร์ 9107B
เอกสาร: 9107bv002_104_uk.pdf
เงื่อนไขการชําระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: 1
ราคา: 150-300usd
เวลาการส่งมอบ: 5-7 วันทำการ
เงื่อนไขการชำระเงิน: ที/ที
สามารถในการผลิต: 99 ชิ้น 4-6 สัปดาห์
|
แอปพลิเคชัน:
|
อุตสาหกรรม, HVAC, ยานยนต์, น้ำมันและก๊าซ
|
ชื่อผลิตภัณฑ์:
|
เครื่องมือวัดความดัน
|
ความแม่นยำ:
|
±0.25% ของสเกลเต็ม
|
สัญญาณเอาท์พุต:
|
4-20 mA, 0-10 V, ดิจิตอล
|
การป้องกัน:
|
IP65, IP67
|
อุณหภูมิในการทำงาน:
|
-20°C ถึง 85°C
|
การสอบเทียบ:
|
ปรับเทียบจากโรงงาน, ปรับเทียบภาคสนามได้
|
เวลาตอบสนอง:
|
น้อยกว่า 1 วินาที
|
ระยะการวัด:
|
0 ถึง 1,000 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว
|
ประเภทการแสดงผล:
|
จอแอลซีดี, หน้าปัดแบบอะนาล็อก
|
พาวเวอร์ซัพพลาย:
|
12-24 V DC
|
ตัวเลือกการติดตั้ง:
|
ตัวยึดแผง, ตัวยึดติดผนัง, ตัวยึดท่อ
|
ประเภทการเชื่อมต่อ:
|
เกลียว, หน้าแปลน
|
วัสดุ:
|
สแตนเลสทองเหลือง
|
ประเภทความดัน:
|
เกจ, สัมบูรณ์, ดิฟเฟอเรนเชียล
|
|
แอปพลิเคชัน:
|
อุตสาหกรรม, HVAC, ยานยนต์, น้ำมันและก๊าซ
|
|
ชื่อผลิตภัณฑ์:
|
เครื่องมือวัดความดัน
|
|
ความแม่นยำ:
|
±0.25% ของสเกลเต็ม
|
|
สัญญาณเอาท์พุต:
|
4-20 mA, 0-10 V, ดิจิตอล
|
|
การป้องกัน:
|
IP65, IP67
|
|
อุณหภูมิในการทำงาน:
|
-20°C ถึง 85°C
|
|
การสอบเทียบ:
|
ปรับเทียบจากโรงงาน, ปรับเทียบภาคสนามได้
|
|
เวลาตอบสนอง:
|
น้อยกว่า 1 วินาที
|
|
ระยะการวัด:
|
0 ถึง 1,000 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว
|
|
ประเภทการแสดงผล:
|
จอแอลซีดี, หน้าปัดแบบอะนาล็อก
|
|
พาวเวอร์ซัพพลาย:
|
12-24 V DC
|
|
ตัวเลือกการติดตั้ง:
|
ตัวยึดแผง, ตัวยึดติดผนัง, ตัวยึดท่อ
|
|
ประเภทการเชื่อมต่อ:
|
เกลียว, หน้าแปลน
|
|
วัสดุ:
|
สแตนเลสทองเหลือง
|
|
ประเภทความดัน:
|
เกจ, สัมบูรณ์, ดิฟเฟอเรนเชียล
|
The HART Transparent Driver PR 9107B is a high-performance signal conditioner designed for industrial process control applications. This SIL2-certified device provides reliable communication between HART-compatible field devices and control systems with exceptional accuracy and fast response times.
| Operating temperature | -20°C to +60°C |
| Storage temperature | -20°C to +85°C |
| Calibration temperature | 20...28°C |
| Relative humidity | < 95% RH (non-condensing) |
| Protection degree | IP20 |
| Installation | Pollution degree 2 & measurement/overvoltage category II |
| Dimensions (HxWxD) | 109 x 23.5 x 104 mm |
| Dimensions with PR 4500 | 109 x 23.5 x 131 mm |
| Weight approx. | 250 g |
| DIN rail type | DIN EN 60715/35 mm |
| Wire size | 0.13...2.08 mm² AWG 26...14 stranded wire |
| Screw terminal torque | 0.5 Nm |
| Vibration compliance | IEC 60068-2-6 |
| Supply voltage | 19.2...31.2 VDC |
| Fuse | 1.25 A SB / 250 VAC |
| Max. required power | ≤ 1.0 W / ≤ 1.8 W (1 ch. / 2 ch.) |
| Max. power dissipation | ≤ 1.0 W / ≤ 1.8 W (1 ch. / 2 ch.) |
| Input to any (Test/Working) | 2.6 kVAC / 300 VAC reinforced isolation |
| Analog output to supply | 2.6 kVAC / 300 VAC reinforced isolation |
| Status relay to supply | 1.5 kVAC / 150 VAC reinforced isolation |
| Response time (0...90%, 100...10%) | < 5 ms |
| Programming interface | PR 4500 communication interfaces |
| HART communication frequency | 0.5...7.5 kHz |
| Signal to noise ratio | > 60 dB |
| Accuracy | Better than 0.1% of selected range |
| mA absolute accuracy | ≤ ±16 μA |
| mA temperature coefficient | ≤ ±1.6 μA / °C |
| Measurement range | 3.5...23 mA |
| Sensor error detection | < 1 mA (loop break 4...20 mA) |
| Input voltage drop (supplied unit) | < 2 V @ 23 mA |
| Input voltage drop (non-supplied unit) | < 4 V @ 23 mA |
| Signal range | 3.5...23 mA |
| Load (@ current output) | ≤ 725 Ω |
| Load stability | ≤ 0.01% of span / 100 Ω |
| Current limit | ≤ 28 mA |
| Relay function | N.C. (Normally Closed) |
| Programmable low setpoint | 0...29.9 mA |
| Programmable high setpoint | 0...29.9 mA |
| Hysteresis for setpoints | 0.1 mA |
| Max. voltage | 125 VAC / 110 VDC |
| Max. current | 0.5 AAC / 0.3 ADC |
| ATEX | DEKRA 11ATEX0247 X |
| IECEx | DEK 11.0088X |
| UKEX | DEKRA 21UKEX0173X DEKRA 23UKEX0108X |
| FM us | FM16US0465X / FM16CA0213X |
| INMETRO | DEKRA 23.0004X |
| c UL us | E314307 (UL 61010-1) / E233311 (UL 913, only 9107xx-U9) |
| CCC | 2020322304003422 |
| KCs | 21_AV4BO_0170X / 21_AV4BO_0171X (only 9107Bx-KCs) |
| EAC Ex | EAEU KZ 7500361.01.01.08756 |
| DNV Marine | TAA00000JD |
| ClassNK | TA24034M |
| SIL | SIL 2 certified & fully assessed acc. to IEC 61508 |
| EMC | 2014/30/EU & UK SI 2016/1091 |
| LVD | 2014/35/EU & UK SI 2016/1101 |
| ATEX | 2014/34/EU & UK SI 2016/1107 |
| RoHS | 2011/65/EU & UK SI 2012/3032 |
| EAC | TR-CU 020/2011 |
| EAC Ex | TR-CU 012/2011 |
| EAC LVD | TR-CU 004/2011 |