รายละเอียดสินค้า
สถานที่กำเนิด: สหรัฐอเมริกา
ชื่อแบรนด์: Ashcroft
ได้รับการรับรอง: CO
หมายเลขรุ่น: 1290
เอกสาร: datasheet-1290-direct-drive...ge.pdf
เงื่อนไขการชําระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: 1
ราคา: 50-200USD
เวลาการส่งมอบ: 5-7 วันทำการ
เงื่อนไขการชำระเงิน: ที/ที
สามารถในการผลิต: 99 ชิ้น 4-6 สัปดาห์
|
ขนาดโทร:
|
4 นิ้ว
|
แบบอย่าง:
|
เกจวัดความดัน
|
ความต้านทานสุญญากาศ:
|
10 mbar (0.15 psi)
|
หลักการวัด:
|
แรงดันสัมบูรณ์และมาตรวัด
|
ทฤษฎี:
|
อุปกรณ์เสริมปั๊ม
|
ประสิทธิภาพแผ่นดินไหว:
|
25 ก. (20 .... 2000HZ)
|
วัสดุเคส:
|
สแตนเลส
|
ความแม่นยำอ้างอิง:
|
มาตรฐาน: 0.05% แพลตตินัม: สูงถึง 0.025%
|
แสดง:
|
จอแอลซีดี
|
OEM:
|
ใช่
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
1-5 (ก)
|
ช่วงอุณหภูมิ:
|
-40 ถึง 85°ซ
|
ขนาดการเชื่อมต่อ:
|
1/4 นิ้ว NPT
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
10-30 โวลท์ดีซี
|
พลัง:
|
ไฮดรอลิก
|
|
ขนาดโทร:
|
4 นิ้ว
|
|
แบบอย่าง:
|
เกจวัดความดัน
|
|
ความต้านทานสุญญากาศ:
|
10 mbar (0.15 psi)
|
|
หลักการวัด:
|
แรงดันสัมบูรณ์และมาตรวัด
|
|
ทฤษฎี:
|
อุปกรณ์เสริมปั๊ม
|
|
ประสิทธิภาพแผ่นดินไหว:
|
25 ก. (20 .... 2000HZ)
|
|
วัสดุเคส:
|
สแตนเลส
|
|
ความแม่นยำอ้างอิง:
|
มาตรฐาน: 0.05% แพลตตินัม: สูงถึง 0.025%
|
|
แสดง:
|
จอแอลซีดี
|
|
OEM:
|
ใช่
|
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
1-5 (ก)
|
|
ช่วงอุณหภูมิ:
|
-40 ถึง 85°ซ
|
|
ขนาดการเชื่อมต่อ:
|
1/4 นิ้ว NPT
|
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
10-30 โวลท์ดีซี
|
|
พลัง:
|
ไฮดรอลิก
|
The Ashcroft® 1290 direct drive pressure gauge is engineered for demanding industrial environments with severe vibration or pulsation. Featuring a 4.5" dial diameter and ±0.5% full scale accuracy, this rugged instrument delivers reliable performance in harsh working conditions.
| Dial Size | 4.5" |
| Accuracy | ±0.5% of full scale (ASME B40.100 Grade 2A) |
| Process Connection | 1/4" NPT, 1/2" NPT Male |
| Process Connection Direction | Radial |
| Installation Options | Direct installation, wall installation, and panel installation |
| Bourdon Tube Material | Inconel® |
| Process Connection Material | 316L Stainless Steel |
| Case Material | ABS |
| Glass Type | Acrylic glass, ordinary glass |
| Bezel Material | 302 Stainless Steel |
| Pressure Relief Back Cover | Polypropylene |
| Temperature Range | -20°F to 250°F (-29°C to 121°C) |
| Pressure Range | 15-2000 psi |
| Available Units | psi, bar, kg/cm², kPa |
| Environmental Protection | Non-sealed case, suitable for rainproof environments |